2019 Aluminum Plate Performance, Aikace-aikace da Jagoran Zaɓin

A matsayin babban allo mai darajar sararin sama,2019 aluminum takardar(wanda aka fi sani da alloy 2019) ya fice don keɓaɓɓen kayan aikin injin sa da aikace-aikace na musamman. Wannan jagorar yana zurfafa cikin amfaninsa na masana'antu, halayen fasaha, da mahimman abubuwan zaɓi, yana ƙarfafa masu siye don yanke shawara mai zurfi a cikin siye.

1. Daban-daban Halayen 2019 Aluminum Sheet

(1) Sinadarin Haɗin Kai & Tsarin Aloy

Abubuwan da aka haɗa na farko: 4.0-5.0% jan karfe (Cu), 0.2-0.4% manganese (Mn), 0.2-0.8% silicon (Si), ma'auni aluminum (Al).

- Haushi mai zafi (misali, T6, T8) don ingantaccen ƙarfi ta hanyar hazo mai ƙarfi.

(2) Kayayyakin Injini

- Ƙarfin juzu'i: Har zuwa 480 MPa (T8 fushi), wuce 6000 da 7000 jerin gami a cikin takamaiman aikace-aikace.

- Ƙarfin Haɓaka: ~ 415 MPa (T8), yana tabbatar da ƙarancin lalacewa a ƙarƙashin kaya.

- Elongation: 8-12%, daidaita brittleness tare da tsari.

(3) Tsari & Juriya na Lalata

- Machining: Kyakkyawan samuwar guntu a cikin niƙa da juyawa na CNC, kodayake ana ba da shawarar lubrication don ayyuka masu sauri.

- Weldability: Matsakaici; An fi son walda TIG akan MIG don daidaiton tsari.

- Juriya na lalata: Mafi girma zuwa 2024 gami a cikin yanayin yanayi, kodayake ana ba da shawarar jiyya ta saman (anodizing ko zanen) don yanayin ruwa.

(4) Thermal & Electrical Properties

- Ƙarƙashin zafi: 121 W / m · K, dace da abubuwan da ke rarraba zafi.

- Ƙarƙashin wutar lantarki: 30% IACS, ƙasa da aluminium mai tsabta amma isasshe don aikace-aikacen da ba sa aiki.

2. Aikace-aikace na Farko na 2019 Aluminum Sheet

(1) Masana'antar Aerospace: Abubuwan Tsari

2019 alloy, wanda aka samo asali don fuselages na jirgin sama da tsarin fuka-fuki, ya yi fice a cikin yanayin matsanancin damuwa. Mafi girman juriyar gajiyarsa da rabon nauyi-zuwa ƙarfi ya sa ya dace don:

- manyan kantunan jirgin sama, stringers, da abubuwan saukar kayan saukarwa

- Roket casings da kayan aikin sararin samaniya

- Abubuwan da ke da zafi a cikin injin jet (har zuwa 120 ° C), godiya ga kwanciyar hankali na thermal.

(2) Kayayyakin Tsaro da Sojoji

Juriya ta gami ga tasirin ballistic da lalata a cikin mahalli masu tsauri sun dace da shi:

- Filayen motoci masu sulke da garkuwar kariya

- Kambun makami mai linzami da gidajen injunan matakin soja.

(3) Abubuwan Haɓaka Motoci Masu Ƙarfi

A cikin motocin motsa jiki da motocin alatu,2019 aluminum yana ingantakarko ba tare da rage nauyi ba:

- Abubuwan haɗin chassis na mota da abubuwan dakatarwa

- Ƙarfin injin injin mai ƙarfi da gidajen watsawa.

(4) Daidaitaccen Injiniya da Kayan aiki

Na'urarsa da kwanciyar hankali ya sa ya dace da:

- Jigs, kayan aiki, da gyare-gyare a cikin injinan CNC

- Aerospace-grade gauges da auna kayan aikin.

3. Yadda Ake Zaɓan Babban Ingancin 2019 Aluminum Sheet

(1) Tabbatar da Takaddun Shaida & Ganowa

- Nemi takaddun gwajin niƙa (MTCs) masu gaskatãwa abubuwan sinadaran da kaddarorin inji.

- Tabbatar da bin ka'idodin duniya: ASTM B209, AMS 4042 (aerospace), ko EN AW-2019.

(2) Kimanta Haushi & Ayyukan Injiniya

- T6 fushi: Babban ƙarfi tare da raguwar ductility (wanda ya dace da sifofi na tsaye).

- T8 fushi: Ingantacciyar juriya na lalata danniya, manufa don abubuwan da aka haɗa a ƙarƙashin hawan keke.

- Ƙayyade gwaje-gwajen tensile da ma'aunin taurin (misali, ma'aunin Rockwell B) don tabbatar da aiki.

(3) Bincika Ingancin Fassara & Haƙuri na Girma

- Ƙarshen saman: Bincika ga karce, alamun abin nadi, ko oxidation, zanen sararin samaniya na buƙatar ingancin saman A Class A.

- Haƙurin kauri: Riƙe ka'idodin ASTM B209 (misali, ± 0.05 mm don zanen gado 2-3 mm).

- Flatness: Tabbatar baka da camber ba su wuce 0.5 mm/m don ainihin aikace-aikacen ba.

(4) Ƙimar Ƙarfin Mai bayarwa

- Ayyukan masana'antu: Fi son masu samar da kayan aiki tare da wurare masu zafi da zafin jiki don daidaitaccen inganci.

- Keɓancewa: Nemo masu ba da sabis na yanke-zuwa-girma da jiyya na saman (anodizing, shafi).

- Gudanar da inganci: Takaddun shaida kamar ISO 9001 ko AS9100 (aerospace) siginar ƙaƙƙarfan ƙa'idodin gwaji.

4. 2019 Aluminum vs. Gasar Gasa

Aluminum 2019 vs 2024:2019 yana ba da mafi kyawun yanayin zafiƙarfi da ƙananan yawa, yayin da 2024 yana da mafi girma ductility. Zaɓi 2019 don abubuwan haɗin sararin samaniya da ke buƙatar kwanciyar hankali.

- 2019 vs 7075 aluminium: 7075 yana da ƙarfi mafi girma amma mafi ƙarancin injin, 2019 an fi son ga hadaddun sassa na inji a cikin sararin samaniya.

2019 aluminum takardar ta musamman gauraya na babban ƙarfi, thermal kwanciyar hankali, da machinability matsayi shi a matsayin ginshiƙi abu a cikin sararin sama, tsaro, da high-madaidaicin masana'antu. Lokacin zabar wannan gami, ba da fifikon takaddun shaida, dacewa da fushi, da ƙwarewar mai samarwa don tabbatar da ingantaccen aiki. Don mafita na al'ada ko oda mai yawa, tuntuɓi ƙungiyarmu - ƙwararrun a cikin samar da aerospace-grade 2019 aluminum tare da ingantaccen ingancin niƙa da madaidaicin machining.

https://www.aviationaluminum.com/products/


Lokacin aikawa: Satumba-03-2025
WhatsApp Online Chat!